ข่าวการศึกษาข่าวสอบบรรจุครู

สอบครูผู้ช่วย’61 สอบย้ายได้ ต้องให้ศึกษาธิการจังหวัดเซ็นอนุญาต

การประชุมซักซ้อมและชี้แจงความเข้าใจ การบริหารงานบุคคลของข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ วันที่ 29 เมษายน 2561 ตั้งแต่เวลา 08.30 – 16.30 น. ณ โรงแรมริเวอร์ไซด์ กรุงเทพฯ

โดย นายการุณ สกุลประดิษฐ์ – ปลัดกระทรวงศึกษาธิการ ดร. บุญรักษ์ ยอดเพชร – เลขาธิการ กพฐ. นายพินิจศักดิ์ สุวรรณรังค์ – เลขาธิการ ก.ค.ศ.  ชั่วโมงที่ 3:48 เป็นต้นไป

https://youtu.be/o3ZY5mKTWrY?t=13635

“ครั้งนี้ ก.ค.ศ. ก็จะกำหนดหลักเกณฑ์ไปให้ชัดเจนว่าถ้าสอบได้แล้วก็จะบรรจุแต่งตั้งในตำแหน่งครูผู้ช่วย ในอัตราเงินเดือนตามที่ประกาศรับสมัคร และต้องให้ศึกษาธิการจังหวัดเป็นผู้เซ็นอนุญาต ตามมาตรา 53 “

แท็ก

เรื่องอื่นๆที่น่าสนใจ

Back to top button
Don`t copy text!
Close